75-வது சுதந்திரதின விழா…. மக்களுக்கு வாழ்த்து சொன்ன பிரபல நாட்டு அதிபர்….!!!!


இந்தியாவின் 75வது சுதந்திரதின விழா இன்று நாடு முழுதும் கோலாகலமாக கொண்டாடப்படுகிறது. நாடு விடுதலை பெற்று 75 வருடங்கள் நிறைவடைந்த சூழ்நிலையில், கடந்த வருடம் சுதந்திரதினம் முதல் ஓராண்டுக்கு அதை நாடு முழுவதும் கொண்டாடுவது என மத்திய அரசு முடிவு செய்தது. அந்த வகையில் ஹர்கர் திரங்கா எனப்படும் வீடுதோறும் மூவர்ண கொடி ஏற்றுவது உள்ளிட்ட பல்வேறு விசயங்கள் முன்னெடுத்து செல்லப்பட்டது. இதேபோல் சமூகஊடக முகப்பு பக்கத்தில் தேசியகொடி இடம்பெற செய்யும்படி பிரதமர் மோடி மக்களை கேட்டு கொண்டார். உலகம் முழுதும் உள்ள இந்திய மக்கள் இன்று நாட்டின் சுதந்திரதின கொண்டாட்டத்தில் ஈடுபடுகின்றனர்.

இதை முன்னிட்டு அமெரிக்க அதிபர் ஜோ பைடன் வாழ்த்து செய்தி வெளியிட்டுள்ளார். அவற்றில், ஏறக்குறைய 40 லட்சம் இந்திய அமெரிக்கர்கள் உட்பட உலகம் முழுதும் உள்ள இந்தியர்கள் இன்று 75-வது ஆண்டு விடுதலை கொண்டாட்டத்தில் ஈடுபடுகின்றனர். மகாத்மா காந்தியின் உண்மை மற்றும் அகிம்சை போன்றவற்றின் உறுதியான செய்தியை வழிகாட்டியாக கொண்ட ஜனநாயக பயணத்தில் இந்தியமக்களுடன் அமெரிக்காவும் இணைகிறது என்று தெரிவித்துள்ளார். இந்திய அமெரிக்க சமூகத்தினர், அமெரிக்காவை அதிக புதுமையான, அனைத்தையும் உள்ளடக்கிய மற்றும் வலிமையான ஒரு நாடாக உருவாக்கி இருக்கின்றனர். மேலும் இந்த வருடத்தில் இந்தியா மற்றும் அமெரிக்கா போன்ற நாடுகள் 75வது வருட தூதரக உறவு கொண்டாட்டங்களிலும் ஈடுபடுகிறது என தெரிவித்துள்ளார்.


Post Views:
0

Leave a Reply

Your email address will not be published.