குடியிருப்புக்குள் புகுந்து அட்டுழியம் செய்யும் யானைகள்…. போராட்டத்தில் இறங்கிய மக்கள்…. பரபரப்பு….!!!!


திண்டுக்கல் மாவட்டம் ஆடலூர், சோலைக் காடு, கொக்குப்பாறை ஆகிய பகுதிகளில் சென்ற சில நாட்களாக காட்டுயானைகள் முகாமிட்டுள்ளது. இதன் காரணமாக விவசாயிகள் தோட்டங்களுக்கு போக முடியாமல் அச்சமடைந்துள்ளனர். மேலும் யானைகள் நடமாட்டத்தால் கூலித் தொழிலாளிகளும் வேலைக்கு செல்வதில்லை. இந்நிலையில் சோலைக்காட்டை சேர்ந்த பூதப்பாண்டி, பட்டத்துவேல், கோபி, பரமேஸ்வரி போன்றோரின் தோட்டத்துக்குள் நேற்று முன்தினம் காட்டு யானைகள் நுழைந்து அங்கு பயிரிட்டிருந்த வாழை, காபி, ஆரஞ்சு ஆகியவற்றை சேதப்படுத்தியது. அத்துடன் இரவு நேரங்களில் அவை ஊருக்குள் வலம் வருகிறது.

இதனால் அட்டுழியம் செய்யும் காட்டுயானைகளை விரட்ட வேண்டும் என ஆடலூர்-கே.சி.பட்டி மலைப் பாதையில் சோலைக்காடு பிரிவு அருகில் விவசாயிகள் சாலை மறியலில் ஈடுபட்டனர். இது தொடர்பாக தகவலறிந்த கன்னிவாடி வனச்சரகர் ஆறுமுகம், வனவர் அறிவழகன், வனக்காப்பாளர் பீட்டர் போன்றோர் நேரில்சென்று மறியலில் ஈடுபட்ட விவசாயிகளுடன் பேச்சுவார்த்தை மேற்கொண்டனர். அதன்பின் பாதிக்கப்பட்ட விவசாயிகளின் தோட்டங்களுக்கு சென்று வனத் துறையினர் பார்வையிட்டனர். அதனை தொடர்ந்து அரசு வாயிலாக நிவாரணம் பெற்றுதர ஏற்பாடு செய்யப்படும். அத்துடன் யானைகளை விரட்ட நடவடிக்கை மேற்கொள்ளப்படும் என வனத்துறையினர் உறுதியளித்தனர். அதன்பின் விவசாயிகள் மறியலை கைவிட்டு அங்கிருந்து கலைந்துசென்றனர். இதன் காரணமாக அப்பகுதியில் சுமார் 4 மணிநேரம் போக்குவரத்து பாதிக்கப்பட்டது.

The post குடியிருப்புக்குள் புகுந்து அட்டுழியம் செய்யும் யானைகள்…. போராட்டத்தில் இறங்கிய மக்கள்…. பரபரப்பு….!!!! appeared first on Seithi Solai.

Leave a Reply

Your email address will not be published.