ஆன்லைன் டிக்கெட் முன்பதிவு….. இந்த செயல்முறை முடிக்காவிட்டால்….. பயணம் ரத்து….. அதிரடி அறிவிப்பு….!!!!


ஆன்லைன் டிக்கெட் முன்பதிவில் முக்கிய மாற்றங்கள், இந்த செயல்முறை முடிக்கப்படாவிட்டால், பயணம் ரத்து செய்யப்படும் என்று தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

இந்தியாவில் பெரும்பாலான மக்கள் நீண்ட பயணங்களுக்கு ரயில்களை நம்பியுள்ளனர். அதனால்தான் ரயில் இந்தியாவின் உயிர்நாடி என்று அழைக்கப்படுகிறது. அவ்வப்போது ரயில் பயணிகளுக்கான வசதிகளை மேம்படுத்தி வருகிறது. பெரும்பாலான மக்கள் ரயில் டிக்கெட்டுகளை ஆன்லைனில் பதிவு செய்கிறார்கள். சமீபத்தில் இந்திய ரயில்வே டிக்கெட் முன்பதிவு விதிகளில் குறிப்பிடத்தக்க மாற்றத்தை செய்துள்ளது. அதாவது இனிமேல் டிக்கெட்டை ரத்து செய்வதற்கு கட்டணம் வசூலிக்கப்படாது.

இருப்பினும், ஆன்லைன் டிக்கெட் முன்பதிவில் ரயில்வே முக்கிய மாற்றத்தை செய்துள்ளது. இந்த விதியை அறிந்து கொள்வது அவசியம். இல்லையெனில், நீங்கள் பயணம் செய்ய முடியாது. அதாவது, IRCTC மூலம் டிக்கெட் முன்பதிவு செய்பவர்கள் இனி மொபைல் மற்றும் மின்னஞ்சல் சரிபார்ப்பு செய்ய வேண்டும். அதன் பிறகுதான் கன்பார்ம் டிக்கெட் கிடைக்கும். கொரோனா வைரஸ் காரணமாக நீண்ட நாட்களாக டிக்கெட் முன்பதிவு செய்யாத பயணிகளுக்கு இந்த புதிய விதி பொருந்தும். அத்தகைய நபர்கள் IRCTC போர்ட்டல் மூலம் டிக்கெட்டுகளை வாங்குவதற்கு முதலில் தங்கள் மொபைல் எண் மற்றும் மின்னஞ்சலைச் சரிபார்க்க வேண்டும். அப்போதுதான் டிக்கெட் கிடைக்கும். இருப்பினும், வழக்கமான டிக்கெட்டுகளை முன்பதிவு செய்த பயணிகள் இந்த செயல்முறைக்கு செல்ல வேண்டியதில்லை.


Post Views:
0

Leave a Reply

Your email address will not be published.