வெளுத்து வாங்கிய மழை…. வகுப்பறைக்குள் புகுந்த நீர்…. அரசு பள்ளியை முற்றுகையிட்ட பெற்றோர்….!!!!!


கள்ளக்குறிச்சி மாவட்டம் தியாகதுருகம் அருகில் புது உச்சிமேடு ஊராட்சிக்குட்பட்ட பட்டி கிராமத்தில் சென்ற 1982ம் வருடம் கட்டப்பட்ட ஊராட்சி ஒன்றிய தொடக்கப் பள்ளி இருக்கிறது. இந்த பள்ளியில் 35 மாணவ-மாணவிகள் பயின்று வருகின்றனர். இந்நிலையில் நேற்று வழக்கம்போல மாணவ-மாணவிகள் பள்ளிக்கு வந்தனர். இந்நிலையில் நேற்று முன்தினம் இரவு பெய்த மழையினால் பள்ளி கட்டிடத்தின் மேற்கூரையில் உடைந்த ஓடுகள் வழியாகவும், தாழ்வான பகுதியில் பள்ளி அமைந்துள்ளதாலும் 2 வகுப்பறைக்குள் மழைநீர் புகுந்து குளம் போல் தேங்கிநின்றது. அதுமட்டுமின்றி பள்ளியிலிருந்த புத்தகங்கள், மாணவர்களின் சார்ட்டுகள் உள்ளிட்ட தளவாட பொருட்கள் மழை நீரில் நனைந்தது.

இதனைப் பார்த்த மாணவ- மாணவிகள் மற்றும் ஆசிரியர்கள் என்ன செய்வது என தெரியாமல் திகைத்துநின்றனர். இந்நிலையில் வகுப்பறையில் மழைநீர் தேங்கிநின்ற தகவலறிந்து ஆத்திரமடைந்த மாணவர்களின் பெற்றோர் மற்றும் பொதுமக்கள் திரண்டு வந்து பள்ளியை திடீரென்று முற்றுகையிட்டனர். இதுகுறித்து தகவலறிந்த உளுந்தூர்பேட்டை மாவட்ட கல்வி அலுவலர் கலைச் செல்வன், வட்டார கல்வி அலுவலர் ராதாகிருஷ்ணன் போன்றோர் பள்ளிக்கு விரைந்துவந்து பெற்றோரிடம் பேச்சுவார்த்தை மேற்கொண்டனர்.

இவ்வாறு வகுப்பறையில் மழை நீர் தேங்குவது தொடர்பாக சம்பந்தப்பட்ட அதிகாரிகளிடம் பல முறை புகார் தெரிவித்தும் நடவடிக்கை மேற்கொள்ளவில்லை. அத்துடன் புது வகுப்பறை கட்டிடம் கட்ட உடனே நடவடிக்கை மேற்கொள்ள வேண்டும் என்று பெற்றோர் கூறினர். இதற்கு பழைய கட்டிடத்தை உடனே இடித்துவிட்டு புது கட்டிடம் கட்ட நடவடிக்கை மேற்கொள்ளப்படும். அதுவரையிலும் தற்காலிகமாக மாரியம்மன் கோயில் சாவடி பகுதியில் வகுப்புகள் நடத்தப்படும் என்று மாவட்ட கல்வி அதிகாரி உறுதி அளித்தார். இதை ஏற்று அவர்கள் போராட்டத்தை கைவிட்டு அங்கு இருந்து கலைந்து சென்றனர். இச்சம்பவம் அப்பகுதியில் பெரும் பரபரப்பை ஏற்படுத்தியது.


Post Views:
0

Leave a Reply

Your email address will not be published.